Bạn nghĩ bạn trade forex đúng cách chưa? (Phần 1)

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,253
Bài viết phản ánh quan điểm của người viết, không phải của người dịch
-------​
Bạn có khao khát trở thành một trader quyền lực, độc lập? Bạn nghĩ bạn học trade đúng cách chưa?

Hay bạn lại rơi vào nhóm những người thiếu kiên nhẫn, không sẵn lòng học hỏi mà lại thường xuyên gửi email, đọc bài viết dự đoán mỗi ngày về điểm vào lệnh, dừng lỗ và điểm take profit mà ko thèm suy nghĩ, phân tích thêm?

Nếu bạn thực sự muốn học cách trở thành một trader có lợi nhuận và sẵn sàng giải quyết tất cả những thách thức của thị trường Forex, thì bài viết này dành cho bạn ...

[B]Quá tải thông tin[/B]

Học để giao dịch forex có vẻ như đơn giản - lúc đầu thôi.

Sự hào hứng của việc kiếm tiền bằng máy tính tại nhà chỉ bằng cách nhấp vào nút Mua và Bán thúc đẩy trader hành động ngay lập tức và thường là lao đầu vào hố sâu.

Nhiều trader sẽ gật đầu đồng ý khi tôi nói rằng có rất nhiều tài liệu “giáo dục" sẵn có trong tầm tay bạn.

Bạn có thể đang hừng hực khí thế tìm kiếm thông qua Google trong nhiều tiếng đồng hồ - mà không cần phải ra ngoài để xem thực tế nó như thế nào.

Với tất cả các tài nguyên Forex có sẵn miễn phí trong thời đại thông tin hiện nay – vài người sẽ nghĩ rằng nghiên cứu để giao dịch có lợi nhuận trong thị trường Forex là một quá trình hợp lý.

Hầu hết đều choáng ngợp bởi tất cả các thông tin miễn phí có sẵn trên Internet về giao dịch forex.

Có thể là “bội thực” cho những người mới hiểu và “tiêu hóa” được những gì họ nên làm khi bắt đầu trading. Điều gì là đúng và điều gì là sai?

Mỗi người đều có ý kiến hoặc chiến lược riêng của họ phù hợp với phong cách trade ưa thích. Vì vậy, bạn sẽ tìm thấy rất nhiều thông tin xung đột nhau.

Nếu bạn muốn có thông tin rõ ràng về cách trở thành một forex trader tốt và một số mẹo giao dịch/chiến lược phù hợp với phong cách sống bận rộn - hãy tiếp tục đọc.

Thực tế không may là nhiều trader mới và trader không mới sẽ lặp đi lặp lại cùng một sai lầm chết người “vết thương rỉ máu” nhiều lần

Các lỗi và khó khăn chung mà họ hay gặp phải là:
  • Thiếu sự tự tin
  • Thiếu hiểu biết
  • Nhận lời khuyên xấu từ các trader thiếu quyết đoán
  • Không tự học hỏi
Trong series “Bạn nghĩ bạn trade forex đúng cách chưa?” - tôi sẽ cung cấp cho bạn lời khuyên của tôi về cách đúng để để trở thành một Forex Trader tốt.

Có một số mẹo và thủ thuật mà tôi muốn chia sẻ với bạn mà tôi tin rằng bạn có thể áp dụng cho việc giao dịch của bạn - kéo bạn ra khỏi lỗ đen trọng lực của thông tin sai lệch và quan niệm sai lầm và đẩy nhanh việc trau dồi kiến thức của bạn.

Tổng kết đại ý

Đừng cố gắng “tiêu hóa” nhiều thông tin bạn có thể tìm thấy về giao dịch forex - bạn sẽ dễ dàng bị quá tải, bối rối và thất vọng. Tìm một chiến lược phù hợp với lối sống của bạn và tập trung chú ý vào nó.

Nguồn theforexguy.com

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
em mắc một lỗi rất nghiệm trọng là cứ thấy bài nào hay là note lại và chẳng bao giờ đọc. :oops:o_O

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên