Chỉ báo WRx tự động giúp cảnh báo đảo chiều hoặc breakout cho Trader

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,523
153,861
Hôm qua, @Khánh Trình có 1 bài viết rất hay về 1 mô hình nến có tên gọi là nến WR7 - ghi tắt của cụm từ Widest Range 7, tức là nến có biên độ lớn nhất trong số 7 nến gần nhất, bao gồm cả nó. Công dụng của nến WR7 là cảnh bảo, tức là khi thị trường xuất hiện nến WR7 thì thường nó đã đi hết sức và tiếp theo có thể đi ngang hoặc đảo ngược hướng.

Hôm nay, TraderViet xin giới thiệu chỉ báo tự động có tên WRx để anh em tự tìm WR7 hay bất kỳ WR nào đó phù hợp với mình. Điểm đặc biệt là Chỉ báo WRx này do anh coder của TraderViet tự viết tặng anh em nhé. Hàng đặt riêng đó

[B]Cài đặt WRx vào Metatrader 4[/B]

Trước tiên, để cài đặt chỉ báo WRx vào phần mềm Metatrader 4 của anh em thì anh em cần tham khảo lại bài viết này : Cách cài indicator bên ngoài vào MT4 của bạn

[B]Thông số WRx và cách chỉnh[/B]

Sau khi cài xong thì anh em mở MT4 lên lại và tìm WRx rồi kéo vào biểu đồ

Lúc này cấu hình cần chỉnh trong Input như sau
  • x ==> anh em thay đổi thành số kỳ mà anh em muốn tìm nến lớn nhất. Ví dụ anh em muốn tìm nến lớn nhất trong số 7 nến gần đây thì điền 7 vào x, muốn tìm nến lớn nhất trong 69 nến gần đây thì điền 69 vào x
  • c ==> color, tức là màu sắc của ký tự đánh dấu WRx. Nếu nền chart trắng như tôi thì anh em có thể chọn các màu đậm như xanh đậm hoặc đen...
  • offset ==> khoảng cách chữ WRx đến nến. Nếu tăng số này càng lớn thì chữ WRx sẽ càng cách xa nến (tý sẽ giải thích trên chart)
Xong bấm OK.

Trong ví dụ dưới đây tôi chọn x = 11, c = đen (black), offset = 800 (mặc định là 200)

[B]Công dụng có thể dùng cho WRx[/B]

Có 2 công dụng (anh em dùng nhiều có thể tìm ra nhiều công dụng hơn)
  • Tìm điểm breakout : Nếu giá đang đi ngang và xuất hiện một WRx theo 1 hướng nào đó thì có khả năng nó sẽ tạo breakout và đi mạnh sang hướng đó
  • Tìm điểm đảo chiều : Nếu giá đã đi theo xu hướng nào đó khá lâu và tạo WRx thì có thể lực theo hướng đó đã cạn ==> giá có thể chuyển sang đi ngang hoặc đảo chiều

Ví dụ trên biểu đồ cho WRx

Sử dụng biểu đồ WR11 trong ví dụ trên

• WR11 số 1: Giá đang tạo mô hình Inside Bar trước đó và WR11 tạo breakout xuống khỏi Inside Bar. Sau đó là một xu hướng giảm
  • WR11 số 2: Đây là một nếu false breakdown. Xu hướng lên vừa manh nha thì giá bị đẩy xuống để quét Stop loss, sau đó kéo lên và đóng cửa 1/2 nến. Sau cú quét SL này thì xu hướng tăng rất mạnh.
  • WR11 số 3: Xuất hiện sau 1 xu hướng tăng dài. WR11 này báo hiệu những buyer cuối cùng lên thuyền. Khi thị trường đã hết buyer thì giá sao mà tăng được nữa? Kết quả là giá đi ngang sau khi WR11 số 3 hình thành
Trên đây là một số cách đọc biểu đồ dựa trên WRx mà thôi. Anh em tự tìm cách của riêng mình nhé

Download WRx trong file đính kèm bên dưới

Happy and safe trading !!!

Đính kèm

• WRx.ex4
    8.7 KB · Xem: 694

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
hi mọi người
mình mới tham gia diễn đàn, cho mình hỏi ngoài Ie 1 chút!
mình muốn chơi binary thì nên chơi server của sàn nào cho an tâm?
thân

hi mọi người
mình mới tham gia diễn đàn, cho mình hỏi ngoài Ie 1 chút!
mình muốn chơi binary thì nên chơi server của sàn nào cho an tâm?
thân
Bác ra ngoài viết bài mới hỏi mọi người cho yên tâm. Bác @ono quote câu hỏi này ra cho anh em nhé

a Huy ơi em tải về thì nó là định dạng này chứ ko giống như những lần trc về tải về thì nó đều là màu đỏ đỏ có số 4,chỉ việc ấn vào là xong và "đã xóa". còn thế này thì đưa vào kiểu gì ạ???

Đính kèm

279.4 KB · Xem: 3
a Huy ơi em tải về thì nó là định dạng này chứ ko giống như những lần trc về tải về thì nó đều là màu đỏ đỏ có số 4,chỉ việc ấn vào là xong và "đã xóa". còn thế này thì đưa vào kiểu gì ạ???
Ex4 là file dùng để code cái indicator theo chuẩn của MT4 thôi. Bạn cứ làm đúng hướng dẫn bỏ vào MT4 là mở lên được

Hôm qua, @Khánh Trình có 1 bài viết rất hay về 1 mô hình nến có tên gọi là nến WR7 - ghi tắt của cụm từ Widest Range 7, tức là nến có biên độ lớn nhất trong số 7 nến gần nhất, bao gồm cả nó. Công dụng của nến WR7 là cảnh bảo, tức là khi thị trường xuất hiện nến WR7 thì thường nó đã đi hết sức và tiếp theo có thể đi ngang hoặc đảo ngược hướng.

Hôm nay, TraderViet xin giới thiệu chỉ báo tự động có tên WRx để anh em tự tìm WR7 hay bất kỳ WR nào đó phù hợp với mình. Điểm đặc biệt là Chỉ báo WRx này do anh coder của TraderViet tự viết tặng anh em nhé. Hàng đặt riêng đó

[B]Cài đặt WRx vào Metatrader 4[/B]

Trước tiên, để cài đặt chỉ báo WRx vào phần mềm Metatrader 4 của anh em thì anh em cần tham khảo lại bài viết này : Cách cài indicator bên ngoài vào MT4 của bạn

[B]Thông số WRx và cách chỉnh[/B]

Sau khi cài xong thì anh em mở MT4 lên lại và tìm WRx rồi kéo vào biểu đồ

View attachment 14921

Lúc này cấu hình cần chỉnh trong Input như sau
  • x ==> anh em thay đổi thành số kỳ mà anh em muốn tìm nến lớn nhất. Ví dụ anh em muốn tìm nến lớn nhất trong số 7 nến gần đây thì điền 7 vào x, muốn tìm nến lớn nhất trong 69 nến gần đây thì điền 69 vào x
  • c ==> color, tức là màu sắc của ký tự đánh dấu WRx. Nếu nền chart trắng như tôi thì anh em có thể chọn các màu đậm như xanh đậm hoặc đen...
  • offset ==> khoảng cách chữ WRx đến nến. Nếu tăng số này càng lớn thì chữ WRx sẽ càng cách xa nến (tý sẽ giải thích trên chart)
Xong bấm OK.

Trong ví dụ dưới đây tôi chọn x = 11, c = đen (black), offset = 800 (mặc định là 200)

View attachment 14920

[B]Công dụng có thể dùng cho WRx[/B]

Có 2 công dụng (anh em dùng nhiều có thể tìm ra nhiều công dụng hơn)
  • Tìm điểm breakout : Nếu giá đang đi ngang và xuất hiện một WRx theo 1 hướng nào đó thì có khả năng nó sẽ tạo breakout và đi mạnh sang hướng đó
  • Tìm điểm đảo chiều : Nếu giá đã đi theo xu hướng nào đó khá lâu và tạo WRx thì có thể lực theo hướng đó đã cạn ==> giá có thể chuyển sang đi ngang hoặc đảo chiều

Ví dụ trên biểu đồ cho WRx

Sử dụng biểu đồ WR11 trong ví dụ trên

View attachment 14922
  • WR11 số 1: Giá đang tạo mô hình Inside Bar trước đó và WR11 tạo breakout xuống khỏi Inside Bar. Sau đó là một xu hướng giảm
  • WR11 số 2: Đây là một nếu false breakdown. Xu hướng lên vừa manh nha thì giá bị đẩy xuống để quét Stop loss, sau đó kéo lên và đóng cửa 1/2 nến. Sau cú quét SL này thì xu hướng tăng rất mạnh.
  • WR11 số 3: Xuất hiện sau 1 xu hướng tăng dài. WR11 này báo hiệu những buyer cuối cùng lên thuyền. Khi thị trường đã hết buyer thì giá sao mà tăng được nữa? Kết quả là giá đi ngang sau khi WR11 số 3 hình thành
Trên đây là một số cách đọc biểu đồ dựa trên WRx mà thôi. Anh em tự tìm cách của riêng mình nhé

Download WRx trong file đính kèm bên dưới

Happy and safe trading !!!
bác Huy đẹp trai 8 múi ơi , bác có Alert cho cái này ko ạ :))

các bác cho e hỏi , e sử dụng chỉ báo WRX (WR7) , e thấy nó chỉ hiện WRX ở các nến hình thành WR củ trên biểu đồ trước khi mở chỉ báo, còn các nến WRX hình thành trên biểu đồ sau khi mở chỉ báo WRX thì nó không xuất hiện phải reset lại WRX nó mới hiện lên , các bác ai biết fix lỗi này chỉ e với ạ , e cảm ơn nhiều

Đính kèm

7.8 KB · Xem: 4
    5.6 KB · Xem: 10
Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 46 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 134 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 65 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,943 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,007 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên