[Hot Indicator] Hiển thị Support Resistance tự động trên chart mt4

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Theo nhu cầu của một số bạn trên diễn đàn, mình đã tìm được indicator hiển thị Support Resistance tự động. Nguồn được lấy từ trang MQL5.

Các bạn sau khi tải về (file bên dưới) nhớ cài đặt vào mt4 theo bài viết hướng dẫn.

Sau khi load indicator vào mt4, indicator sẽ tự bung hộp thoại indicator vào chart như sau.

Chú ý: trong phần "Timeframe" indicator mặc định là 15 (tức khung thời gian 15 phút), vì thế nếu bạn trade khung thời gian cao hơn như H1, H4 thì phải chỉnh lại ngay từ bước đầu tiên này.

Cách điền thông số vào ô timeframe tịnh tiến theo số nến trong mỗi khung thời gian. Cụ thể với H1 là 60, H4 là 240 (như trên hình) và daily là 1440 (tương đương 1440 nến M1 trong 1 ngày). Bạn chọn số càng cao (khung thời gian càng cao) thì các đường kháng cự/ hỗ trợ càng ít và càng quan trọng. Hãy chú ý yếu tố này khi dùng indicator nhé.

Hình ảnh indicator sau khi load vào chart mt4 (khung H4):

Nhược điểm của indicator là không tự động xoá các đường kháng cự/ hỗ trợ sau một thời gian (kẻ liên tục mà không xoá) do đó khá bất tiện cho anh em vì chart sẽ ngày càng nhập nhằng, rối rắm. Để khắc phục, các bạn có thể tự tạo một template gốc không có indicator, sau đó mỗi lần bạn thấy indicator hình thành đường kháng cự/ hỗ trợ mới chỉ việc dùng load template vào rồi load indicator lần nữa là xong.

Các bài viết liên quan:
Hy vọng indicator mình giới thiệu sẽ hữu ích cho nhiều bạn. Happy Trading!

Đính kèm

• ZZ_SR_TL_Indicator.mq4
    8 KB · Xem: 579

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Cám ơn @KhánhTrình, chứa hiểu phân này, bạn giải thích rõ các bước được không:
(Để khắc phục, các bạn có thể tự tạo một template gốc không có indicator, sau đó mỗi lần bạn thấy indicator hình thành đường kháng cự/hỗ trợ mới chỉ việc dùng load template vào rồi load indicator lần nữa là xong).

Anh khánh trình ơi. Để cập nhật mới nhất đường S, R thì mình gỡ indicator khỏi chart, rồi mình lại cho indicator vào chart thì nó sẽ cập nhật đương S, R mới nhất phải ko ah

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên