Pipsometer indicator - Tiện ích tính số pip lời lỗ trong giao dịch

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Nếu bạn đang cần tìm công cụ để tính số pip lời lỗ sau khi vào lệnh thay vì dùng công cụ mặc định của mt4, đây chắc chắn là tiện ích bạn cần.
Pipsometer chỉ dành cho broker có hiển thị giá với 5 chữ số thập phân sau dấu phẩy (5 decimal). Giá sẽ xuất hiện dấu cộng trong trường hợp lệnh giao dịch của bạn đang có lời và dấu trừ khi bạn đang lỗ.

Hình ảnh indicator:

pipsometer traderviet.jpg

Như các bạn thấy trên hình minh hoạ, lệnh đang trade có lời nên indicator sẽ xuất hiện dấu cộng đằng trước (+26 pip). Do trước đó chưa có lệnh giao dịch nào nên con số 0.0 xuất hiện ở bên dưới.

Tiện ích này cũng có ưu điểm là tự cộng số pip nếu bạn đang nhồi nhiều lệnh cùng một lúc (chỉ tính trên một sản phẩm giao dịch).

Thông số cơ bản:

parameter traderviet.jpg

Ngoài tuỳ chọn thay đổi màu sắc, bạn có thể thay đổi vị trí hiển thị indicator tại ô "corner". Giá trị thay đổi từ 1 đến 4 tương ứng với 4 góc của chart mt4.

Sau khi tải về, các bạn hãy làm theo các bước hướng dẫn cài đặt indicator vào mt4, khởi động lại mt4 và load indi vào là sử dụng được ngay,

Không rõ ý kiến các bạn thế nào nhưng với mình khi trade lot càng lớn, mình rất dễ bị cảm xúc chi phối (tham lam, sợ hãi...) dẫn tới đóng lệnh quá sớm hoặc giá tới vùng chốt lời nhưng không muốn đóng vì muốn lời nhiều hơn... Vì thế, mình dùng pipsometer, do chỉ thấy số pip hiển thị thay vì số tiền lời/lỗ nên việc trade sẽ trở nên khách quan hơn rất nhiều. Mình nghĩ đây cũng là một mẹo hay cho các bạn mới trade, chưa vững vàng về mặt tâm lý.

Bài viết cùng chủ đề tiện ích hỗ trợ trader:
Hy vọng tiện ích mình giới thiệu sẽ giúp ích được cho các bạn. Happy Trading!

Đính kèm

• pipsometer_5_decimal.mq4
    5.4 KB · Xem: 1,287

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
Chuyên gia Khanh trinh cho hỏi có công cụ để xác định số lượng lệnh buy, sell của một cặp tiền trong 1 thời điểm không?

Chuyên gia Khanh trinh cho hỏi có công cụ để xác định số lượng lệnh buy, sell của một cặp tiền trong 1 thời điểm không?

Chưa hiểu ý bạn lắm, có phải ý bạn muốn nói tới Depth of Market không?

Depth of Market là bảng mô tả tính thanh khoản và độ sâu của thị trường, nôm na là tổng số lượng order (buy và sell) của từng mức giá tại thời điểm hiện tại. Dân trader còn gọi cái này là order book. Tuy nhiên, theo mình biết bạn chẳng kiếm được món này trong forex đâu, chỉ dành cho stock thôi.

anh em nào có công cụ hỗ trợ :
tự động đóng toàn bộ lệnh khi lãi -lỗ tính trên tổng usd ko ?

anh em nào có công cụ hỗ trợ :
tự động đóng toàn bộ lệnh khi lãi -lỗ tính trên tổng usd ko ?

Bác xài con này thử xem, set sẵn lợi nhuận. Nó tính tổng lời, lỗ, đến đúng mức thì đóng hết tất cả các lệnh đang mở.

Nhớ demo trước nha, không trade live cháy tài khoản rồi đổ thừa em tội nghiệp :confused:

Đính kèm

• Close All OPEN orders after SET AccPROFIT EA.mq4
    2.7 KB · Xem: 59
Này đúng là phải xem order book thôi. Mà đối với Forex là OTC thì chỉ xem được cùng lắm là của thằng Broker của mình, chứ cả thế giới thì chịu

Sao mình bỏ file này vào mục indicators, tắt MT4 rồi bật lại mà vào custom vẫn không thấy hiện ra cái indi này nhỉ
P/S: paste trực tiếp vào thư mục trong progam files thì ko hiện ra nhưng paste vào chỗ Open folder data thì lại được. Chả hiểu vì sao

Sao mình bỏ file này vào mục indicators, tắt MT4 rồi bật lại mà vào custom vẫn không thấy hiện ra cái indi này nhỉ
P/S: paste trực tiếp vào thư mục trong progam files thì ko hiện ra nhưng paste vào chỗ Open folder data thì lại được. Chả hiểu vì sao

Bạn đã làm đúng theo các bước trong bài hướng dẫn cài đặt indicator chưa? Nếu làm đúng rồi thì kiểm tra lại tên indicator và dò lại trong thư mục custom lần nữa thử xem.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên