[Tip mt4] Double object - tăng tốc độ vẽ chart mt4 chỉ với một nút bấm

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Bài viết này mình sẽ hướng dẫn một mẹo dùng mt4 rất hữu ích để các bạn sử dụng các công cụ vẽ trên chart mt4 (vẽ các object) nhanh hơn, hiệu quả hơn.

Một bộ công cụ object mặc định của mt4 (mũi tên đỏ phía trên trong hình) là các công cụ các trader sử dụng rất thường xuyên để kẻ các đường trendline
trendline icon.png
, đường kháng cự/ hỗ trợ
horizontal line icon.png
. Mẹo mình hướng dẫn trong bài viết có thể sử dụng cho tất cả các tools trong bộ object nên mình chỉ ví dụ một object cơ bản nhất là vẽ trendline. Các object khác các bạn tự suy ra cách làm dựa trên ví dụ mẫu nhé.

Bước 1: bạn kẻ đường trendline đầu tiên theo cách thông thường (nhấn vào biểu tượng rồi kéo thả trên chart mt4).

default tool mt4.png

Bước 2: sau đó nhấn đúp chuột để trendline "được chọn" (một số bạn chỉ cần nhấn chuột 1 lần, trendline đã được chọn ngay là do bạn đã tick vào ô "Select object by single mouse click" trong hộp thoại Option).

object duoc chon.png

Object được chọn sẽ có các "nút tinh chỉnh" ngay trên thân object.

Bước 3: đưa chuột vào vùng "object đã được chọn". Bạn sẽ biết mình đã đưa vào đúng vùng khi ô thông tin của object xuất hiện bên dưới con trỏ chuột.

double object mt4.png

Lúc này, hãy nhấn giữ phím CTRL (đè phím xuống liên tục) và đồng thời kéo chuột (vẫn đang click chuột trái) rồi kéo vào vùng bạn mong muốn.

Kết quả:

Các bạn xem thêm một số bài hướng dẫn về mẹo mt4 và các indicator hay trên diễn đàn ở đường link dưới đây:
Nếu có thắc mắc trong quá trình thực hiện thủ thuật, các bạn cứ comment bên dưới mình sẽ hỗ trợ thêm. Chúc các bạn thành công!

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên