Tổng hợp các Airdrop đáng mong chờ nhất trong tháng 6 và đầu tháng 7/2018

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Với tình hình thị trường bất động như thế này thì tốt nhất là anh em chúng ta nên nằm ngoài, hoặc tìm các cơ hội kiếm coin miễn phí như Airdrop. Mình quan sát thấy anh em Crypto Trader trên diễn đàn chúng ta ngoài trade ra vẫn rất quan tâm đến các cơ hội Airdrop qua các bài chia sẻ về Airdrop của mình nhận được khá nhiều lượt bình luận. Vậy nên mình sẽ lập nên một topic về “Chia sẻ các Airdrop đáng chờ đợi nhất hàng tháng” dành cho anh em đam mê sưu tập coin miễn phí. Đương nhiên, topic này sẽ được cập nhật vào đầu mỗi tháng và tiêu chuẩn các airdrop mình chọn là phải airdrop 1 coin mới cho holder của 1 coin blue chip mà chúng ta đã biết. Ví dụ vừa rồi là airdrop Ontology token cho Holder NEO, hay airdrop eosDAC cho holder EOS. Các thể loại airdrop vô danh mà yêu cầu người ta điền email thông tin các thứ thì mình cho qua nhé.

Bài viết đầu tiên này là tổng hợp các Airdrop quan trọng nhất trong tháng 6 và đầu tháng 7 (do có nhiều airdrop diễn ra vào đầu tháng 7 nên đến lúc đó mình mới viết bài thì anh em chuẩn bị không kịp). Anh em cùng xem nhé.

Airdrop Metro token (MTR) cho holder NXT

Thông tin về Airdrop Metro token (MTR) cho holder NXT như sau:
  • Thời gian: 23/06 hoặc sớm hơn tại snapshot block thứ 1894000;
  • Tỷ lệ: 100,000,000 metro token (10% của tổng cung) sẽ được phân phối cho người nắm giữ NXT theo tỷ lệ 10 NXT = 1 MTR, tức là cứ mỗi 10 NXT thì anh em sẽ được airdrop 1 MTR;
  • Cách nhận airdrop:
    • Download NXT client tại đây và tạo 1 ví NXT;
    • Mua NXT trên các sàn được hỗ trợ;
    • Chuyển NXT vào ví vừa tạo;
Lưu ý là anh em bắt buộc phải tạo ví và chuyển NXT vào ví đó mới nhận được airdrop, để trên sàn thì sẽ không nhận được đâu nhé.

Airdrop Everipedia (IQ) cho holder EOS

Thông tin về airdrop Everipedia (IQ) cho holder EOS như sau:
  • Thời gian: 30/6 hoặc sớm hơn;
  • Tỷ lệ: không rõ;
  • Cách nhận airdrop: airdrop này hơi kén chọn một xíu, chỉ dành cho các anh em nắm giữ EOS và đã đăng ký địa chỉ ví Ethereum với EOS trước đợt genesis snapshot vào ngày 2/6 3h PM giờ PDT. Anh em nào đã thực hiện điều này mới nhận được airdrop từ Everipedia.
Nếu đạt điều kiện trên, anh em chỉ cần giữ EOS trên các sàn sau là sẽ nhận được airdrop: Bitfinex, BigONE, Coinex, ZB.com, EXX.

Airdrop CPS coin (CoinPayments) cho holder Syscoin (SYS)

Thông tin về Airdrop CPS coin (CoinPayments) cho holder Syscoin (SYS) như sau:
  • Thời gian: 1/7;
  • Tỷ lệ: 6% tổng cung CPS coin (6% của 3000,000,000 = 180,000,000) sẽ được phân bổ cho người nắm giữ SYS;
  • Cách nhận airdrop:
Ngoài ra anh em quan tâm tới CPS Coin có thể tạo tài khoản CoinPayments tại đây rồi sẽ được nhận 100 CPS coin vào ngày 1/8/2018.

Airdrop INS cho holder INS

Thông tin về Airdrop INS cho holder INS như sau:
  • Thời gian: ngày 2/7
  • Tỷ lệ: được tính bằng công thức: (cổ phần - stake của 1 người tham gia/tổng cổ phần của tất cả người tham gia) x 600,000 INS;
  • Cách nhận airdrop:
    • Tạo ví cá nhân để đựng INS: MyEtherWallet, MetaMask;
    • Lên sàn (Binance, OKex, Kucoin) mua INS rồi chuyển qua ví vừa tạo.
Lưu ý là anh em bắt buộc phải chuyển INS sang 1 trong các ví cá nhân nói trên mới nhận được INS tiếp nhé.

Trên đây mình đã tổng hợp các airdrop quan trọng nhất trong tháng 6 và đầu tháng 7/2018. Anh em có biết thêm các airdrop nào giá trị nữa thì comment chia sẻ bên dưới nhé. Thấy bài hay hãy để lại 1 like, cám ơn anh em.

Xem thêm:

>> Các mô hình giá tiếp diễn thường gặp nhất trên thị trường cryptocurrency

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Cái địa chỉ vi nxt có vi rút k bác. E k dám vào tạo và gửi vào đó. Sợ mất

Hy vọng là con INS đc nhiều chút. Đợt em này xxx mà mình chày cối nhất định x10 mới bán nhưng em ý mới x9 thôi đã bay về bờ rồi.

Bác có thể chia sẻ thêm ko bác, phải hold coin nào, ngày airdrop, làm sao để nhận coin
Đăng ký mail để nhận airdrop nha bác. Ước tính có hơn 50K người tham gia, dự án hứa sẽ airdrop số token trị giá 35 triệu Franc Thụy Sỹ. Để tham gia cần phải thực hiện thêm KYC và phí KYC là 9 USD, trả bằng ETH. Trả token vào Q4, thông tin tại: https://medium.com/dfinity/liftoff-the-dfinity-community-airdrop-is-here-5a11b94a2d03

Bác có thể chia sẻ thêm ko bác, phải hold coin nào, ngày airdrop, làm sao để nhận coin
Hiện tại đã đóng đăng ký rồi :(, mình đăng ký từ đâu năm nên được ở mức trung 1000 USD. Năm nay airdrop đỉnh nhất tới thời điểm hiện tại vẫn là ont được 1000 ont lúc đỉnh gần 10.000 USD, tiếc là miss đợt đó.

Hiện tại đã đóng đăng ký rồi :(, mình đăng ký từ đâu năm nên được ở mức trung 1000 USD. Năm nay airdrop đỉnh nhất tới thời điểm hiện tại vẫn là ont được 1000 ont lúc đỉnh gần 10.000 USD, tiếc là miss đợt đó.
Em cũng dc ont nè bác, đau cái là bán trước khi nó bay :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 6 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 86 Xem / 13 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,110 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên